PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN KỶ NIỆM NGÀY DOANH NHÂN VIỆT NAM
Nhân ngày Doanh nhân Việt Nam 13/10, Đảng ủy, HĐND, UBND phường Điện Biên tổ chức kỷ niệm và gặp mặt các doanh nhân trên địa bàn phường.
Đồng chí Lê Mai Khanh – Uỷ viên BTV Thành ủy, Phó Chủ tịch UBND thành phố, các đồng chí lãnh đạo phường Điện Biên và các doanh nhân trong buổi gặp mặt.
Trong những năm qua, đội ngũ doanh nghiệp, doanh nhân trên địa bàn phường Điện Biên không ngừng lớn mạnh về cả số lượng lẫn chất lượng. Đến nay, trên địa bàn phường có hàng trăm doanh nghiệp đang hoạt động hiệu quả. Các doanh nghiệp và doanh nhân trên địa bàn đã đóng góp không nhỏ cho sự phát triển kinh tế - xã hội của phường như giải quyết lao động việc làm, nộp ngân sách nhà nước, tham gia các chương trình an sinh xã hội, các hoạt động từ thiện và các phong trào do tỉnh, thành phố và phường phát động. Mỗi năm, các doanh nghiệp trên địa bàn nộp ngân sách nhà nước hơn 30 tỷ đồng, thành lập mới gần 100 doanh nghiệp. Trong đó có 2 sản phẩm của công ty cổ phần Dạ Lan là rượu và nước uống đóng chai được công nhận là sản phẩm OCOP. Các doanh nhân, doanh nghiệp trên địa bàn đã tham gia đóng góp nâng cấp đường giao thông, cống rảnh thoát nước, vỉa hè trên địa bàn thành phố và phường góp phần xây dựng phường đạt chuẩn về văn minh đô thị, chuẩn về vệ sinh an toàn thực phẩm, đặc biệt là danh hiệu phường kiểu mẫu năm 2020.
Toàn cảnh buổi gặp mặt.
Tại buổi gặp mặt đồng chí Lê Đình Mão, Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND phường và các đồng chí lãnh đạo phường đã chúc mừng sự thành công của đội ngũ doanh nhân trên địa bàn phường đồng thời mong muốn các doanh nhân hãy phát huy tinh thần đoàn kết, dám nghĩ dám làm, tương trợ giúp đỡ nhau trong sản xuất kinh doanh, xây dựng văn hóa doanh nghiệp, sống và làm việc theo hiến pháp, pháp luật, phát triển doanh nghiệp bền vững, đồng thời quan tâm, chia sẻ, chung tay cùng với cấp ủy, chính quyền địa phương xây dựng phường Điện Biên trở thành đơn vị “Anh hùng Lao động trong thời kỳ đổi mới” vào năm 2025.
- Sáng ngày 26/7/2024 Đảng ủy phường Điện Biên long trọng tổ chức Lễ trao tặng Huy hiệu Đảng đợt 19/5/2024
- HỘI CCB PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN THĂM, TẶNG QUÀ THƯƠNG BINH, BỆNH BINH, NGƯỜI CÓ CÔNG VỚI CÁCH MẠNG
- PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC THĂM HỎI, ĐỘNG VIÊN, TẶNG QUÀ CÁC GIA ĐÌNH THƯƠNG BINH, BỆNH BINH, GIA ĐÌNH LIỆT SĨ, NGƯỜI CO CÔNG VỚI CÁCH MẠNG NHÂN NGÀY THƯƠNG BINH – LIỆT SĨ 27/7
- Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - Một nhân cách lớn mang tầm thời đại
- “Tất cả đời ta, tất cả sức ta, ta đã hiến dâng cho sự nghiệp cao đẹp nhất...”
- HĐND PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC KỲ HỌP THỨ 11 KHÓA X
- Thăm, tặng quà các gia đình thương binh, người có công với cách mạng phường Điện Biên
- Công khai thực hiện Danh mục thủ tục hành chính trong lĩnh vực Hộ tịch
- Triển khai Nghị định số 69/2024/NĐ - CP quy định về định danh và xác thực điện tử; Nghị định số 70/2024/NĐ-CP quy định chi tiết một số điều và biện pháp thi hành Luật Căn cước
- PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC CHƯƠNG TRÌNH LIÊN HOAN VĂN NGHỆ “VUI CÙNG HÈ” NĂM 2024
Công khai kết quả giải quyết TTHC
ĐIỆN THOẠI HỮU ÍCH
02373.742.289