LAN TỎA CÁC HOẠT ĐỘNG BẢO VỆ MÔI TRƯỜNG
Hưởng ứng Ngày Môi trường Thế giới (5/6), ngày 03.6.2022 Hội LHPN phường Điện Biên phối hợp các tổ chức chính trị xã hội tổ chức ra quân dọn vệ sinh môi trường. Đây là hoạt động thiết thực nhằm khẳng định vai trò của tổ chức Hội, phát huy trách nhiệm, năng lực của cán bộ, hội viên, phụ nữ trong tham gia bảo vệ môi trường vì cuộc sống xanh, sạch, bền vững.
![7ef951a2e86e2830717f.jpg](/file/thumb/500/635333989.jpg)
Toàn cảnh ra quân hưởng ứng ngày môi trường thế giới
Với chủ đề “ Chỉ Một Trái đất ”, các tổ chức đoàn thể chính trị xã hội của phường Điện Biên mong muốn truyền tải ý nghĩa thông điệp cùng xây dựng lối sống bền vững, hài hòa với thiên nhiên; sử dụng hợp lý tài nguyên thiên nhiên, đa dạng sinh học và ứng phó với biến đổi khí hậu thông qua các chính sách, hoạt động hướng tới lối sống xanh hơn, sạch hơn. Kêu gọi người dân chung tay bảo vệ môi trường bằng những hành động rất nhỏ nhưng vô cùng có ý nghĩa đối với môi trường như: Phân loại rác tại nguồn; sử dụng các vật liệu có từ thiên nhiên; bỏ rác đúng nơi quy định; sử dụng năng lượng sạch từ những nguồn năng lượng có thể tái tạo; hạn chế sử dụng đồ nhựa và túi nilon.
Từ những ý nghĩa đó, các tổ chức chính trị xã hội của phường đã ra quân làm vệ sinh môi trường, thu gom rác thải trên các tuyến đường Phan Chu Trinh, Hạc Thành, Công viên cây xanh, Quảng trường Lam Sơn.
Một số hình ảnh hưởng ứng ngày Môi trường thế giới (5/6)
- Sáng ngày 26/7/2024 Đảng ủy phường Điện Biên long trọng tổ chức Lễ trao tặng Huy hiệu Đảng đợt 19/5/2024
- HỘI CCB PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN THĂM, TẶNG QUÀ THƯƠNG BINH, BỆNH BINH, NGƯỜI CÓ CÔNG VỚI CÁCH MẠNG
- PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC THĂM HỎI, ĐỘNG VIÊN, TẶNG QUÀ CÁC GIA ĐÌNH THƯƠNG BINH, BỆNH BINH, GIA ĐÌNH LIỆT SĨ, NGƯỜI CO CÔNG VỚI CÁCH MẠNG NHÂN NGÀY THƯƠNG BINH – LIỆT SĨ 27/7
- HĐND PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC KỲ HỌP THỨ 11 KHÓA X
- Thăm, tặng quà các gia đình thương binh, người có công với cách mạng phường Điện Biên
- PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC CHƯƠNG TRÌNH LIÊN HOAN VĂN NGHỆ “VUI CÙNG HÈ” NĂM 2024
- Tọa đàm Kỷ niệm 74 năm Ngày truyền thống Thanh niên xung phong Việt Nam (15/7/1950-15/7/2024). Sơ kết công tác Hội cựu TNXP phường Điện Biên 6 tháng đầu năm 2024
- Sơ kết công tác xây dựng Đảng 6 tháng đầu năm, nhiệm vụ giải pháp 6 tháng cuối năm 2024
- Tuyên truyền xây dựng phường Điện Biên trở thành đơn vị Anh hùng Lao động trong thời kỳ đổi mới
- Đảm bảo an toàn thực phẩm phục vụ Kỳ thi tốt nghiệp THPT quốc gia trên địa bàn phường Điện Biên
Công khai kết quả giải quyết TTHC
ĐIỆN THOẠI HỮU ÍCH
02373.742.289