HỘI CCB PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN “XÂY DỰNG TUYẾN PHỐ KIỂU MẪU VỀ TRẬT TỰ ĐÔ THỊ”
Sáng ngày 15/7/2021, tại phố Hàng Đồng, Hội CCB phường Điện Biên, Chi hội CCB phố phối hợp tổ chức triển khai “Xây dựng tuyến phố kiểu mẫu về trật tự đô thị ” giai đoạn 2020 – 2025.
Cán bộ CCB phố Hàng Đồng phát các tiêu chí thực hiện tới từng hộ dân
Tại buổi lễ, Chi hội CCB phố Hàng Đồng đã phát động cán bộ hội viên CCB trong phố tăng cường công tác tuyên truyền, vận động 70 hộ dân trong phố ký cam kết thực hiện tốt 11 tiêu chí “ xây dựng tuyến phố kiểu mẫu về trật tự đô thị ” đó là: Không tổ chức kinh doanh buôn bán trên vỉa hè, lòng đường sai quy định;không trộn vữa bê tông, vữa xi măng trực tiếp trên bề mặt vỉa hè, lòng đường khi không có tấm lót, tấm che; không tập kết vật tư, vật liệu trên vỉa hè, lòng đường quá phạm vi cho phép; không tự ý xây dựng, đào bới làm hư hỏng bề mặt hè phố, các công trình thiết bị, kỹ thuật đô thị, thiết bị an toàn giao thông lắp đặt trên hè phố, không rửa xe máy, ô tô trên vỉa hè, lòng đường; không lắp đặt mái che, mái vẫy, biển hiệu, biển quảng cáo trên vỉa hè, lòng đường sai quy định; không trông giữ xe máy, xe đạp và đậu đỗ phương tiện trên vỉa hè, lòng đường sai quy định; không đổ nước, rác thải sinh hoạt, bùn đất, xác súc vật, chất thải, chất lỏng độc hại, nước thải chứa hóa chất ra vỉa hè, lòng đường; không lắp đặt xây dựng bục, bệ, công trình trên vỉa hè, lòng đường trái phép; không tự ý đào, cắt đường, chặt hạ, cắt tỉa di chuyển cây xanh trên các tuyến đường, vỉa hè; không tự ý di dời chậu hoa, cây cảnh đã được trồng đặt trên vỉa hè lòng đường; không phát ra âm thanh tiếng ồn quá quy định. Theo đó hàng tuần, thời kỳ cao điểm là hàng ngày, tổ công tác củaphố kiểm tra, nhắc nhở Nhân dân thực hiện, khi phát hiện có hộ dân vi phạm tổ công tác có nhiệm vụ tuyên truyền vận động để các hộ sửa sai, khắc phục hậu quả.Nếu hộ dân cố tình vi phạm tổ công tác tiến hành lập biên bản đề nghị Tổ trưởng tổ dân phố báo cáo UBND phường xử lý theo quy định.
Ông Đặng Minh Tuấn – Chủ tịch Hội CCB phường Điện Biên giao nhiệm vụ cho Chi hội CCB phố Hàng Đồng và khai trương “Xây dựng tuyến phố Hàng Đồng kiểu mẫu về trật tự đô thị”
Tổ công tác của chi hội CCB phố Hàng Đồng nhắc nhở người dân vi phạm
Mục đích của việc xây dựng phố Hàng Đồng đạt kiểu mẫu về trật tự đô thị, bảo đảm vệ sinh môi trường, trật tự an toàn giao thông, xây dựng cảnh quan đô thị sáng, xanh, sạch, đẹp theo nếp sống văn minh là góp phần từng bước phấn đấuxây dựng phường Điện Biên trở thành đơn vị anh hùng trong thời kỳ đổi mới.
Sau mô hình “Xây dựng tuyến phố kiểu mẫu về trật tự đô thị ” tại phố Hàng Đồng, phường Điện Biên sẽ nhân rộng mô hình này tại các phố còn lại trên địa bàn phường./.
- Sáng ngày 26/7/2024 Đảng ủy phường Điện Biên long trọng tổ chức Lễ trao tặng Huy hiệu Đảng đợt 19/5/2024
- HỘI CCB PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN THĂM, TẶNG QUÀ THƯƠNG BINH, BỆNH BINH, NGƯỜI CÓ CÔNG VỚI CÁCH MẠNG
- PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC THĂM HỎI, ĐỘNG VIÊN, TẶNG QUÀ CÁC GIA ĐÌNH THƯƠNG BINH, BỆNH BINH, GIA ĐÌNH LIỆT SĨ, NGƯỜI CO CÔNG VỚI CÁCH MẠNG NHÂN NGÀY THƯƠNG BINH – LIỆT SĨ 27/7
- HĐND PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC KỲ HỌP THỨ 11 KHÓA X
- Thăm, tặng quà các gia đình thương binh, người có công với cách mạng phường Điện Biên
- PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC CHƯƠNG TRÌNH LIÊN HOAN VĂN NGHỆ “VUI CÙNG HÈ” NĂM 2024
- Tọa đàm Kỷ niệm 74 năm Ngày truyền thống Thanh niên xung phong Việt Nam (15/7/1950-15/7/2024). Sơ kết công tác Hội cựu TNXP phường Điện Biên 6 tháng đầu năm 2024
- Sơ kết công tác xây dựng Đảng 6 tháng đầu năm, nhiệm vụ giải pháp 6 tháng cuối năm 2024
- Tuyên truyền xây dựng phường Điện Biên trở thành đơn vị Anh hùng Lao động trong thời kỳ đổi mới
- Đảm bảo an toàn thực phẩm phục vụ Kỳ thi tốt nghiệp THPT quốc gia trên địa bàn phường Điện Biên
Công khai kết quả giải quyết TTHC
ĐIỆN THOẠI HỮU ÍCH
02373.742.289