PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN CHUNG TAY BẢO VỆ MÔI TRƯỜNG
Những năm qua, để bảo vệ môi trường, các cấp, ngành, các tổ chức, đoàn thể trên địa bàn phường Điện Biên đã phát động, triển khai nhiều hoạt động thiết thực, ý nghĩa, tuyên truyền nâng cao nhận thức, ý thức bảo vệ môi trường trong toàn dân. Ðể chung tay gìn giữ, bảo vệ môi trường sống góp phần xây dựng thành phố xanh - sạch - đẹp.
Phường Điện Biên ra quân dọn vệ sinh môi trường.
Với vai trò xung kích, tình nguyện và bảo vệ môi trường, các tổ chức đoàn thể chính trị xã hội, trong do Hội LHPN làm nòng cốt đã thực hiện nhiều giải pháp, tạo chuyển biến thực chất, rõ nét trong công tác bảo vệ môi trường tại địa phương.
Xác định công tác bảo vệ môi trường, chống biến đổi khí hậu là nhiệm vụ chính trị thường xuyên, Hội LHPN và các tổ chức đoàn thể chính trị xã hội của phường đã thông qua việc đăng ký, đảm nhận các công trình, phần việc như: Ngày thứ 7 tình nguyện, ngày chủ nhật xanh...
Các tổ chức đoàn thể chính trị xã hội của phường dọn vệ sinh môi trường khu vực bồn hoa.
Trong sáng ngày 5/11/2022, phường đã huy động gần 100 người, trong đó có 50 hội viên phụ nữ ra quân dọn vệ sinh môi trường, thu gom rác thải, chăm sóc 12 thảm hoa với khoảng 120m và trên 50 chậu cây tại quanh Hồ Thành khu vực 4.
Các chậu hoa được hội viên phụ nữ chăm sóc, bảo quản.
Bên cạnh đó, phát huy vai trò của các hội viên, đoàn viên trong nhiệm vụ bảo vệ môi trường, ứng phó biến đổi khí hậu, các tổ chức đoàn thể chính trị xã hội của phường đã tuyên truyền tới Nhân dân đẩy mạnh các hoạt động xây dựng đời sống văn hóa ở khu dân cư; tích cực tham gia các hoạt động bảo vệ môi trường.
Rác thải được thu gom ngay sau khi dọn dẹp.
Có thể thấy, hoạt động chung tay bảo vệ môi trường của các tổ chức, đoàn thể trên địa bàn phường Điện Biên đã và đang góp phần quan trọng xây dựng thành phố xanh - sạch - đẹp, giúp nâng cao nhận thức và hành động của người dân trong công tác bảo vệ môi trường sống trong lành, an toàn.
- Sáng ngày 26/7/2024 Đảng ủy phường Điện Biên long trọng tổ chức Lễ trao tặng Huy hiệu Đảng đợt 19/5/2024
- HỘI CCB PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN THĂM, TẶNG QUÀ THƯƠNG BINH, BỆNH BINH, NGƯỜI CÓ CÔNG VỚI CÁCH MẠNG
- PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC THĂM HỎI, ĐỘNG VIÊN, TẶNG QUÀ CÁC GIA ĐÌNH THƯƠNG BINH, BỆNH BINH, GIA ĐÌNH LIỆT SĨ, NGƯỜI CO CÔNG VỚI CÁCH MẠNG NHÂN NGÀY THƯƠNG BINH – LIỆT SĨ 27/7
- Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - Một nhân cách lớn mang tầm thời đại
- “Tất cả đời ta, tất cả sức ta, ta đã hiến dâng cho sự nghiệp cao đẹp nhất...”
- HĐND PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC KỲ HỌP THỨ 11 KHÓA X
- Thăm, tặng quà các gia đình thương binh, người có công với cách mạng phường Điện Biên
- Công khai thực hiện Danh mục thủ tục hành chính trong lĩnh vực Hộ tịch
- Triển khai Nghị định số 69/2024/NĐ - CP quy định về định danh và xác thực điện tử; Nghị định số 70/2024/NĐ-CP quy định chi tiết một số điều và biện pháp thi hành Luật Căn cước
- PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC CHƯƠNG TRÌNH LIÊN HOAN VĂN NGHỆ “VUI CÙNG HÈ” NĂM 2024
Công khai kết quả giải quyết TTHC
ĐIỆN THOẠI HỮU ÍCH
02373.742.289