MTTQ PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN PHÁT ĐỘNG PHONG TRÀO THI ĐUA “NGHÌN VIỆC TỐT”
Nhằm phát huy tinh thần chủ động, sáng tạo của mỗi cá nhân, tập thể, từng người, từng nhà tạo khí thế thi đua sôi nổi, Ủy ban Mặt trận Tổ quốc phường Điện Biên đã tổ chức phát động phong trào thi đua “Nghìn việc tốt”, góp phần xây dựng phường trở thành đơn vị anh hùng trong thời kỳ đổi mới.
Toàn cảnh hội nghị.
Để phong trào đi vào chiều sâu và có hiệu quả thiết thực, Mặt trận tổ quốc phường phối hợp với UBND và các đoàn thể tăng cường tuyên truyền Nghị quyết số 38 của Đảng bộ về “Tăng cường lãnh đạo xây dựng phường Điện Biên trở thành đơn vị anh hùng trong thời kỳ đổi mới”, vận động, tuyên truyền kế hoạch số
18 ngày 1212/2022 của MTTQ phường về phát động phong trào thi đua nghìn việc tốt trên địa bàn, vận động người dân lắp camera an ninh an ninh hộ gia đình tại các khu dân cư giai đoạn 2021 - 2025, phấn đấu đến tháng 6 năm 2023 có 90% số gia đình trong phường lắp đặt camera an ninh, triển khai mô hình “Tang văn minh, tiến bộ tại khu dân cư”. Mô hình xây dựng tuyến đường Lê Hoàn Shopuse Vincom, Phan Chu Trinh trở thành tuyến phố “Văn minh, thương mại”, phát động mạnh mẽ phong trào “nghìn việc tốt” từ việc nhỏ nhất, đời thường nhất trở lên trong cuộc sống đến các khu dân cư, cơ quan, đơn vị, lực lượng vũ trang, các thầy giáo, cô giáo, học sinh, cán bộ, công chức, viên chức, người lao động, đoàn viên, hội viên và Nhân dân trên địa bàn hưởng ứng và làm được nhiều việc tốt.
Lãnh đạo phường trao giấy khen và phần thưởng cho các cán bộ có thành tích trong các hoạt động của MTTQ phường.
- Sáng ngày 26/7/2024 Đảng ủy phường Điện Biên long trọng tổ chức Lễ trao tặng Huy hiệu Đảng đợt 19/5/2024
- HỘI CCB PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN THĂM, TẶNG QUÀ THƯƠNG BINH, BỆNH BINH, NGƯỜI CÓ CÔNG VỚI CÁCH MẠNG
- PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC THĂM HỎI, ĐỘNG VIÊN, TẶNG QUÀ CÁC GIA ĐÌNH THƯƠNG BINH, BỆNH BINH, GIA ĐÌNH LIỆT SĨ, NGƯỜI CO CÔNG VỚI CÁCH MẠNG NHÂN NGÀY THƯƠNG BINH – LIỆT SĨ 27/7
- Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - Một nhân cách lớn mang tầm thời đại
- “Tất cả đời ta, tất cả sức ta, ta đã hiến dâng cho sự nghiệp cao đẹp nhất...”
- HĐND PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC KỲ HỌP THỨ 11 KHÓA X
- Thăm, tặng quà các gia đình thương binh, người có công với cách mạng phường Điện Biên
- Công khai thực hiện Danh mục thủ tục hành chính trong lĩnh vực Hộ tịch
- Triển khai Nghị định số 69/2024/NĐ - CP quy định về định danh và xác thực điện tử; Nghị định số 70/2024/NĐ-CP quy định chi tiết một số điều và biện pháp thi hành Luật Căn cước
- PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC CHƯƠNG TRÌNH LIÊN HOAN VĂN NGHỆ “VUI CÙNG HÈ” NĂM 2024
Công khai kết quả giải quyết TTHC
ĐIỆN THOẠI HỮU ÍCH
02373.742.289