Lực lượng chức năng phường Điện Biên ra quân lập lại Trật tự đô thị
Đăng lúc: 17:19:56 14/10/2021 (GMT+7)
Thực hiện công văn số 594-CV/TU ngày 29/9/2021 của BTV Thành ủy về việc tăng cường công tác đảm bảo TTĐT, ATGT trên địa bàn thành phố.
Nhằm lập lại TTĐT, xử lý các vi phạm trong kinh doanh, buôn bán lấn chiếm lòng lề đường, vỉa hè gây mất trật tự đô thị, trật tự ATGT, VSMT và mỹ quan đô thị, trả lại vỉa hè cho người đi bộ, từng bước xây dựng nếp sống văn minh đô thị. UBND phường Điện Biên kết hợp đội kiểm tra quy tắc đô thị thành phố đồng loạt ra quân chỉnh trang, lập lại trật tự đô thị, trật tự công cộng trên địa bàn, tạo cảnh quan, môi trường thông thoáng, phục vụ cho người dân đi lại thuận lợi và an toàn.
Thành phần tham gia gồm có: Đội KTQT thành phố, TT UBND, UB MTTQ, các tổ chức đoàn thể, Công an, quy tắc phường.
![IMG-6168.jpg](/file/thumb/500/635327697.jpg)
![IMG-6167.jpg](/file/thumb/500/635327698.jpg)
![IMG-6167.jpg](/file/thumb/500/635327699.jpg)
Lực lượng chức năng phường ra quân lập lại TTĐT, xử lý nghiêm các trường hợp vi phạm
Để duy trì công tác đảm bảo TTĐT, VSMT, ATGT trên địa bàn phường, đảm bảo đi vào nề nếp. Chủ tịch UBND phường yêu cầu các bộ phận liên quan, tổ chức, hộ gia đình, cá nhân thực hiện tốt các nội dung sau:
1. Yêu cầu các hộ gia đình tự giác tháo dỡ toàn bộ mái che, mái vẫy, lấn chiếm không gian làm mất mỹ quan đô thị. Không vi phạm kinh doanh lấn chiếm lòng đường, vỉa hè, không đổ vật liệu, phế thải sai quy định, tháo dỡ bục bệ, đường dẫn, bục lên xuống gây mất an toàn giao thông, cam kết tự giác chấp hành.
2. Lực lượng chức năng tổ chức ra quân kiểm tra, xử lý các vi phạm hành lang an toàn giao thông đường bộ, các tổ chức cá nhân kinh doanh trên vỉa hè, nơi công cộng, các điểm kinh doanh tự phát lấn chiếm lòng lề đường, vỉa hè, kinh doanh không đúng quy định. Các trường hợp dựng rạp đám cưới, đám tang, tổ chức sự kiện không đúng quy định.
3. Tăng cường công tác kiểm tra, xử lý việc chấp hành các quy định về VSMT như xả rác xuống lòng đường, xả nước thải sinh hoạt ra vỉa hè, đường phố. Vận chuyển đất đá thải rơi vãi xuống lòng đường và đổ rác không đúng giờ, không đúng nơi quy định
4. Đợt cao điểm ra quân lập lại TTĐT, ATGT và VSMT trên địa bàn phường Điện Biên được thực hiện từ ngày 10/10/2021 đến ngày 10/11/2021.
Bộ phận Văn hóa phường
Các tin khác
- PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN RA QUÂN TỔNG VỆ SINH MÔI TRƯỜNG TẠI KHU VỰC HỒ THÀNH IV
- Sáng ngày 26/7/2024 Đảng ủy phường Điện Biên long trọng tổ chức Lễ trao tặng Huy hiệu Đảng đợt 19/5/2024
- HỘI CCB PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN THĂM, TẶNG QUÀ THƯƠNG BINH, BỆNH BINH, NGƯỜI CÓ CÔNG VỚI CÁCH MẠNG
- PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC THĂM HỎI, ĐỘNG VIÊN, TẶNG QUÀ CÁC GIA ĐÌNH THƯƠNG BINH, BỆNH BINH, GIA ĐÌNH LIỆT SĨ, NGƯỜI CO CÔNG VỚI CÁCH MẠNG NHÂN NGÀY THƯƠNG BINH – LIỆT SĨ 27/7
- Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - Một nhân cách lớn mang tầm thời đại
- “Tất cả đời ta, tất cả sức ta, ta đã hiến dâng cho sự nghiệp cao đẹp nhất...”
- HĐND PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC KỲ HỌP THỨ 11 KHÓA X
- Thăm, tặng quà các gia đình thương binh, người có công với cách mạng phường Điện Biên
- Công khai thực hiện Danh mục thủ tục hành chính trong lĩnh vực Hộ tịch
- Triển khai Nghị định số 69/2024/NĐ - CP quy định về định danh và xác thực điện tử; Nghị định số 70/2024/NĐ-CP quy định chi tiết một số điều và biện pháp thi hành Luật Căn cước
Công khai kết quả giải quyết TTHC
Truy cập
Hôm nay:
7585
Hôm qua:
8605
Tuần này:
40039
Tháng này:
86542
Tất cả:
963610
ĐIỆN THOẠI HỮU ÍCH
Số điện thoại tiếp nhận của các tổ chức, cá nhân liên quan đến giải quyết thủ tục hành chính
02373.742.289
02373.742.289