LỄ PHÁT ĐỘNG” TOÀN DÂN RÈN LUYỆN THÂN THỂ THEO GƯƠNG BÁC HỒ VĨ ĐẠI”, NGÀY CHẠY OLYMPIC” VÌ SỨC KHOẺ TOÀN DÂN” VÀ GIẢI VIỆT DÃ THÀNH PHỐ THANH HOÁ 2023
Sáng 12/3/2023. Tại quảng trường Lam Sơn, Sở Văn hoá, Thể thao và Du lịch phối hợp với UBND thành phố Thanh Hoá đã tổ chức lễ phát động” Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại”, ngày chạy Olimpic” vì sức khoẻ toàn dân” tỉnh Thanh Hoá, tháng hoạt động TDTT và Giải chạy tập thể, việt dã thành phố Thanh Hoá lần thứ XV- năm 2023.
Dự lễ phát động có các đại biểu Trung ương, tỉnh, thành phố Thanh Hoá cùng hơn 4000 người đến từ các cơ quan, đơn vị, lực lượng vũ trang, doanh nghiệp. các trường THPT, trung học chuyên nghiệp, cao đẳng, đại học, các CLB TDTT và 34 phường, xã trên địa bàn thành phố Thanh Hoá.
Ngay sau lễ phát động, các đại biểu cùng hơn 4000 người đại diện cho các tầng lớp nhân dân, lực lượng vũ trang, đoàn viên, thanh niên, học sinh, sinh viên, VĐV đến từ các phường, xã, cơ quan, đơn vị, trường học, doanh nghiệp trên địa bàn thành phố Thanh Hoá đã sôi nổi tham gia hưởng ứng ngày chạy Olimpic” Vì sức khoẻ toàn dân” với cự ly 1km. Tiếp đến là phần thi chạy tập thể có sự tham gia của các đoàn VĐV đến từ 34 phường, xã trên địa bàn thành phố Thanh Hoá với cự ly 1 km. Ban tổ chức đã trao các giải Nhất, Nhì, Ba và Khuyến khích ở 4 nhóm đồng đội. Phần thi đấu của Giải việt dã thành phố Thanh Hoá lần thứ XV đã thu hút 400 VĐV tranh tài ở 2 nội dung 5000 m nam và 3000 m nữ.
Vận động viên phường Điện Biên gồm 46 vận động viên, trong đó 41 vận động viên chạy tập thể, 5 vận động viên chạy Việt dã.. Kết quả phường Điện Biên đạt giải nhất chạy tập thể nhóm 4.
Đoàn vận động viên thi đấu phường Điện Biên
Trảo giải nhất chạy tập thể nhóm 4 cho phường Điện Biên
Ngày chạy Olympic vì sức khỏe toàn dân là hoạt động thiết thực, góp phần thiết thực chào mừng các ngày lễ lớn và trọng đaị của đất nước, của tỉnh, kỷ niệm 77 năm Ngày Thể thao Việt Nam( 27/3/1946- 27/3/2023), đẩy mạnh cuộc vận động “Toàn dân rèn luyện thân thể theo gương Bác Hồ vĩ đại”, xây dựng thói quen thường xuyên tập luyện thể dục thể thao, nâng cao thể chất cho mọi người. Qua đó, góp phần tuyên truyền, nâng cao nhận thức về vai trò, ý nghĩa, tác dụng của luyện tập thể dục thể thao trong việc bảo vệ, nâng cao sức khỏe và chất lượng cuộc sống của nhân dân, chất lượng nguồn nhân lực; xây dựng lối sống và môi trường văn hóa lành mạnh, củng cố khối đại đoàn kết toàn dân.
- Sáng ngày 26/7/2024 Đảng ủy phường Điện Biên long trọng tổ chức Lễ trao tặng Huy hiệu Đảng đợt 19/5/2024
- HỘI CCB PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN THĂM, TẶNG QUÀ THƯƠNG BINH, BỆNH BINH, NGƯỜI CÓ CÔNG VỚI CÁCH MẠNG
- PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC THĂM HỎI, ĐỘNG VIÊN, TẶNG QUÀ CÁC GIA ĐÌNH THƯƠNG BINH, BỆNH BINH, GIA ĐÌNH LIỆT SĨ, NGƯỜI CO CÔNG VỚI CÁCH MẠNG NHÂN NGÀY THƯƠNG BINH – LIỆT SĨ 27/7
- Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - Một nhân cách lớn mang tầm thời đại
- “Tất cả đời ta, tất cả sức ta, ta đã hiến dâng cho sự nghiệp cao đẹp nhất...”
- HĐND PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC KỲ HỌP THỨ 11 KHÓA X
- Thăm, tặng quà các gia đình thương binh, người có công với cách mạng phường Điện Biên
- Công khai thực hiện Danh mục thủ tục hành chính trong lĩnh vực Hộ tịch
- Triển khai Nghị định số 69/2024/NĐ - CP quy định về định danh và xác thực điện tử; Nghị định số 70/2024/NĐ-CP quy định chi tiết một số điều và biện pháp thi hành Luật Căn cước
- PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC CHƯƠNG TRÌNH LIÊN HOAN VĂN NGHỆ “VUI CÙNG HÈ” NĂM 2024
Công khai kết quả giải quyết TTHC
ĐIỆN THOẠI HỮU ÍCH
02373.742.289