KỶ NIỆM 92 NĂM THÀNH LẬP MẶT TRẬN DÂN TỘC THỐNG NHẤT VIỆT NAM – NGÀY TRUYỀN THỐNG MTTQ VIỆT NAM (18/11/1930-18/11/2022)
Trong không khí toàn Đảng, toàn quân và toàn dân ta đang ra sức thi đua chào mừng các sự kiện của đất nước, của dân tộc, đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh; phấn đấu thực hiện thắng lợi các nhiệm vụ chính trị, kinh tế - xã hội, an ninh - quốc phòng, năm 2022 ; kỷ niệm 92 năm Ngày truyền thống Mặt trận Tổ quốc Việt Nam (18/11/1930 - 18/11/2022). Được sự nhất trí của Ban TT UB MTTQ Thành phố và của Thường trực Đảng ủy, hôm nay UB MTTQ Việt Nam phường Điện Biên tổ chức Kỷ niệm 92 năm ngày TL MTDTTN Việt Nam (18/11/1930-18/11/2022); Tổ chức giao lưu văn hóa, văn nghệ hái hoa dân chủ với nội dung “Đô thị văn minh, công dân thân thiện”.
Đ/c Nguyễn Thị Khoa – UVBTV-Chủ tịch UB MTTQ phường Điện Biên khai mạc hội nghị
Toàn cảnh hội nghị
Kỷ niệm 92 năm Ngày truyền thống Mặt trận Tổ quốc Việt Nam, Ngày hội Đại đoàn kết toàn dân tộc ở khu dân cư, chúng ta khắc sâu lời dạy của Bác Hồ: “Chính sách Mặt trận là chính sách rất quan trọng. Công tác Mặt trận là công tác rất quan trọng trong toàn bộ công tác cách mạng”, nguyện cùng nhau tiếp tục đẩy mạnh học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh, triển khai có hiệu quả Cuộc vận động “Toàn dân đoàn kết xây dựng nông thôn mới, đô thị văn minh”. Chương trình xây dựng “Đô thị văn minh, công dân thân thiện” trọng tâm là Cuộc vận động “Người dân Thành phố Thanh hóa nói lời hay, làm việc tốt, hành động thân thiện”; góp phần xây dựng phường Điện Biên trở thành đơn vị “Anh hùng Lao động trong thời kỳ đổi mới” vào năm 2025
Đảng ủy-HĐND-UBND-các đoàn thể chức mừng tặng hoa
Chúc mừng các khu dân cư nhân dịp kỷ niệm 92 năm ngày thành lập MTDTTN Việt Nam, ngày truyền thống MTTQ Việt Nam
Tại buổi kỷ niệm Ban TT UB MTTQ phường tổ chức giao lưu văn hóa, văn nghệ, hái hoa dân chủ tim hiểu, tuyên truyền về Chương trình “Đô thị văn minh, công dân thân thiện” trọng tâm là cuộc vận động “Người dân thành phố Thanh Hóa nới lời hay, làm việc tốt, hành động thân thiện” gắn với cuộc vận động “Toàn dân đoàn kết xây dựng nông thôn mới, đô thị văn minh” 92 năm ngày thành lập MTDTTN Việt Nam, ngày truyền thống MTTQ Việt Nam, Ngày hội toàn dân ở Khu dân cư 18/11/1930-18/11/2022.
![3a0d660e0adbcc8595ca.jpg](/file/thumb/500/635340011.jpg)
- Sáng ngày 26/7/2024 Đảng ủy phường Điện Biên long trọng tổ chức Lễ trao tặng Huy hiệu Đảng đợt 19/5/2024
- HỘI CCB PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN THĂM, TẶNG QUÀ THƯƠNG BINH, BỆNH BINH, NGƯỜI CÓ CÔNG VỚI CÁCH MẠNG
- PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC THĂM HỎI, ĐỘNG VIÊN, TẶNG QUÀ CÁC GIA ĐÌNH THƯƠNG BINH, BỆNH BINH, GIA ĐÌNH LIỆT SĨ, NGƯỜI CO CÔNG VỚI CÁCH MẠNG NHÂN NGÀY THƯƠNG BINH – LIỆT SĨ 27/7
- Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - Một nhân cách lớn mang tầm thời đại
- “Tất cả đời ta, tất cả sức ta, ta đã hiến dâng cho sự nghiệp cao đẹp nhất...”
- HĐND PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC KỲ HỌP THỨ 11 KHÓA X
- Thăm, tặng quà các gia đình thương binh, người có công với cách mạng phường Điện Biên
- Công khai thực hiện Danh mục thủ tục hành chính trong lĩnh vực Hộ tịch
- Triển khai Nghị định số 69/2024/NĐ - CP quy định về định danh và xác thực điện tử; Nghị định số 70/2024/NĐ-CP quy định chi tiết một số điều và biện pháp thi hành Luật Căn cước
- PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC CHƯƠNG TRÌNH LIÊN HOAN VĂN NGHỆ “VUI CÙNG HÈ” NĂM 2024
Công khai kết quả giải quyết TTHC
ĐIỆN THOẠI HỮU ÍCH
02373.742.289