KỶ NIỆM 69 NĂM NGÀY THẦY THUỐC VIỆT NAM (27/02/1955 - 27/2/2024)
Trong không khí tưng bừng phấn khởi của những ngày đầu xuân mới Giáp Thìn, Kỷ niệm 69 năm ngày thầy thuốc Việt Nam (27/2/1955 – 27/2/2024) Đảng bộ, chính quyền, UB MTTQ và các đoàn thể phường Điện Biên gửi đến toàn thể cán bộ, nhân viên y tế trong cả nước nói chung, cán bộ nhân viên y tế phường Điện Biên nói riêng luôn dồi dào sức khỏe, hạnh phúc và thành công trong sự nghiệp cao cả của mình, xứng đáng với danh hiệu cao quý “Người thầy thuốc của nhân dân” như lời dạy của Chủ tịch Hồ Chí Minh kính yêu.
Ngày thầy thuốc Việt Nam 27/2, đó là ngày Bác Hồ kính yêu gửi thư cho cán bộ ngành y tế. Mặc dù Bác đã đi xa, thế nhưng lời Bác dạy “phải thương yêu người bệnh; người bệnh phó thác tính mạng của họ với các cô, các chú; chính phủ phó thác cho các cô các chú việc chữa bệnh tật và giữ gìn sức khoẻ của đồng bào. Đó là một nhiệm vụ rất vẻ vang. Vì vậy, cán bộ y tế cần phải thương yêu chăm sóc người bệnh như anh em ruột thịt của mình; coi họ đau đớn cũng như mình đau đớn; lương y phải như từ mẫu” vẫn vang vọng, thấm sâu trong tâm trí của những người thầy thuốc Việt Nam.
Năm 2023 vừa qua, cùng với thành tích chung mà phường Điện Biên đã đạt được trên các lĩnh vực kinh tế - xã hội, lĩnh vực Y tế đã chủ động, nỗ lực cố gắng, đoàn kết, thi đua và không ngừng phấn đấu khắc phục khó khăn hoàn thành tốt các chỉ tiêu, nhiệm vụ cao cả mà nhà nước đã giao cho. Sự hy sinh, vất vả, nỗ lực bảo vệ, chăm sóc và nâng cao sức khỏe nhân dân, công sức đóng góp của các đội ngũ y, bác sỹ xứng đáng để biểu dương và khen ngợi.
Y tế cơ sở tiếp tục được củng cố và hoàn thiện, nâng cao trình độ chuyên môn, thái độ phục vụ chăm sóc tận tình bệnh nhân của y bác sỹ trạm y tế luôn được đặt lên hàng đầu. Đội ngũ các y, bác sỹ luôn giữ được y đức và có trình độ, ngày đêm tận tuỵ vì sức khoẻ của nhân dân. Những thành quả nói trên cho thấy sự đồng lòng, đồng sức, cùng chia sẻ gánh vác trách nhiệm chung của đội ngũ cán bộ, những người thầy thuốc đang ngày đêm bám sát công việc, bám sát bệnh nhân.
Hằng năm cứ đến ngày 27/2 là mọi người dân Việt nam lại có dịp được thể hiện lòng kính trọng và sự biết ơn của mình đến các y sỹ, bác sĩ, những người một lòng tận tâm cống hiến không quản hi sinh vì sức khỏe của những bệnh nhân. Họ xứng đáng với sự quan tâm và chia sẻ của xã hội. Đây cũng là dịp để những người trong ngành y cùng nhớ đến và cố gắng làm theo lời căn dặn của Bác Hồ.
Bộ phận Văn hóa - Xã hội phường!
- Sáng ngày 26/7/2024 Đảng ủy phường Điện Biên long trọng tổ chức Lễ trao tặng Huy hiệu Đảng đợt 19/5/2024
- HỘI CCB PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN THĂM, TẶNG QUÀ THƯƠNG BINH, BỆNH BINH, NGƯỜI CÓ CÔNG VỚI CÁCH MẠNG
- PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC THĂM HỎI, ĐỘNG VIÊN, TẶNG QUÀ CÁC GIA ĐÌNH THƯƠNG BINH, BỆNH BINH, GIA ĐÌNH LIỆT SĨ, NGƯỜI CO CÔNG VỚI CÁCH MẠNG NHÂN NGÀY THƯƠNG BINH – LIỆT SĨ 27/7
- Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - Một nhân cách lớn mang tầm thời đại
- “Tất cả đời ta, tất cả sức ta, ta đã hiến dâng cho sự nghiệp cao đẹp nhất...”
- HĐND PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC KỲ HỌP THỨ 11 KHÓA X
- Thăm, tặng quà các gia đình thương binh, người có công với cách mạng phường Điện Biên
- Công khai thực hiện Danh mục thủ tục hành chính trong lĩnh vực Hộ tịch
- Triển khai Nghị định số 69/2024/NĐ - CP quy định về định danh và xác thực điện tử; Nghị định số 70/2024/NĐ-CP quy định chi tiết một số điều và biện pháp thi hành Luật Căn cước
- PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC CHƯƠNG TRÌNH LIÊN HOAN VĂN NGHỆ “VUI CÙNG HÈ” NĂM 2024
Công khai kết quả giải quyết TTHC
ĐIỆN THOẠI HỮU ÍCH
02373.742.289