Hội LHPN phường Điện Biên ra mắt mô hình “Tuyến đường kiểu mẫu về Vệ sinh môi trường”
Sáng ngày 13/10/2021 Hội LHPN phường Điện Biên tổ chức ra mắt mô hình “Tuyến đường kiểu mẫu về Vệ sinh môi trường” năm 2021. Đồng chí Tạ Thị Thúy – PCT Hội LHPN thành phố dự và chỉ đạo buổi ra mắt.
Toàn cảnh buổi ra mắt mô hình
![IMG-6202.JPG](/file/thumb/500/635327688.jpg)
Đ/c Nguyễn Thị Thanh Hương – Chủ tịch Hội LHPN phường khai mạc hội nghị
Thực hiện Kế hoạch số 126/KH-BTV ngày 25/6/2021 của BTV Hội LHPN thành phố Thanh Hóa về Đề án xây dựng mô hình “Tuyến đường kiểu mẫu về VSMT”, Hội LHPN phường Điện Biên đã triển khai đến toàn thể các Chi hội phụ nữ trên địa bàn phường. Theo đó, Hội đã lựa chọn tuyến đường Phan Chu Trinh, Phan Đình Giót, Hồ Xuân Hương, Đông Lân (thuộc Chi hội phụ nữ phố tổ dân phố Đông Lân, Triệu Quốc Đạt, Hậu Thành) để chỉ đạo và ra mắt mô hình điểm, sau đó sẽ nhân rộng mô hình đến tất cả các chi hội trong toàn phường. Yêu cầu 100% các gia đình trên tuyến đường kiểu mẫu về VSMT phải cam kết thực hiện đổ rác đúng giờ, đúng nơi quy định, thực hiện nghiêm các quy định về VSMT, tạo mỹ quan đô thị, đảm bảo sức khỏe và nâng cao chất lượng cuộc sống cho mọi người, mọi nhà.
Đồng chí Tạ Thị Thúy – Phó Chủ tịch Hội LHPN thành phố Thanh Hóa phát biểu chỉ đạo xây dựng mô hình
Đồng chí Nguyễn Thị Khoa – UV BTV- Chủ tịch MTTQ phường phát biểu chỉ đạo
Khắc phục những tồn tại, hạn chế trong công tác giữ gìn vệ sinh môi trường (VSMT) những năm trước đây, đồng thời trong năm 2021 Hội LHPN phường Điện Biên đã triển khai thực hiện Đề án “Tuyến đường kiểu mẫu về VSMT”. Để xây dựng thành công hiệu quả mô hình này đòi hỏi sự vào cuộc của cả hệ thống chính trị, sự phối hợp giữa UBND, UB MTTQ và các đoàn thể chính trị, tạo nên sức mạnh tổng hợp và có sức lan tỏa cao tới 100% cán bộ hội viên và các gia đình trên tuyến đường được chọn làm điểm chỉ đạo.
Đại diện Ban vận động 3 Chi hội trên tuyến đường kiểu mẫu ký cam kết thực hiện mô hình
Ngay sau buổi ra mắt, hội viên phụ nữ đã ra quân dọn vệ sinh tại tuyến đường chính. Đây là một trong những mô hình có ý nghĩa thiết thực, nhằm phát huy vai trò của hội viên phụ nữ và huy động sự tham gia tích cực của các hộ gia đình, cá nhân, tổ chức, doanh nghiệp tham gia thực hiện đảm bảo các tiêu chí của tổ dân phố kiểu mẫu, phường kiểu mẫu, đặc biệt là và thực hiện hiệu quả nội dung Cuộc vận động “Người dân thành phố Thanh Hóa nói lời hay, làm việc tốt, hành động thân thiện”, góp phần xây dựng phường Điện Biên trở thành đơn vị anh hùng lao động trong thời kỳ đổi mới.
Bộ phận Văn hóa phường
- Sáng ngày 26/7/2024 Đảng ủy phường Điện Biên long trọng tổ chức Lễ trao tặng Huy hiệu Đảng đợt 19/5/2024
- HỘI CCB PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN THĂM, TẶNG QUÀ THƯƠNG BINH, BỆNH BINH, NGƯỜI CÓ CÔNG VỚI CÁCH MẠNG
- PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC THĂM HỎI, ĐỘNG VIÊN, TẶNG QUÀ CÁC GIA ĐÌNH THƯƠNG BINH, BỆNH BINH, GIA ĐÌNH LIỆT SĨ, NGƯỜI CO CÔNG VỚI CÁCH MẠNG NHÂN NGÀY THƯƠNG BINH – LIỆT SĨ 27/7
- Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - Một nhân cách lớn mang tầm thời đại
- “Tất cả đời ta, tất cả sức ta, ta đã hiến dâng cho sự nghiệp cao đẹp nhất...”
- HĐND PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC KỲ HỌP THỨ 11 KHÓA X
- Thăm, tặng quà các gia đình thương binh, người có công với cách mạng phường Điện Biên
- Công khai thực hiện Danh mục thủ tục hành chính trong lĩnh vực Hộ tịch
- Triển khai Nghị định số 69/2024/NĐ - CP quy định về định danh và xác thực điện tử; Nghị định số 70/2024/NĐ-CP quy định chi tiết một số điều và biện pháp thi hành Luật Căn cước
- PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC CHƯƠNG TRÌNH LIÊN HOAN VĂN NGHỆ “VUI CÙNG HÈ” NĂM 2024
Công khai kết quả giải quyết TTHC
ĐIỆN THOẠI HỮU ÍCH
02373.742.289