HỘI CỰU CHIẾN BINH PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN VỚI MÔ HÌNH “ TỔ TỰ QUẢN ĐẢM BẢO ANTT, ATGT TẠI CỔNG TRƯỜNG HỌC”.
Đầu năm học 2022 -2023, thực hiện Nghị quyết số 37 của Đảng ủy phường Điện Biên về việc lãnh đạo xây dựng và thực hiện các mô hình của các đoàn thể chính trị - xã hội. Hội CCB phường đã phối hợp với UBND, Đoàn thanh niên, trường tiểu học Điện Biên 2 ra mắt mô hình “tổ tự quản đảm bảo ANTT, ATGT tại cổng trường học” và tổ chức triển khai thực hiện.
Tại địa bàn cổng trường THĐB2, vào giờ cao điểm (giờ tan học) số lượng phụ huynh học sinh đến đón con, em bằng các loại phương tiện giao thông nhiều, vì vậy vào thời điểm nay, tại khu vực trên thường xuyên bị ùn tắc giao thông, ảnh hưởng nhiều đến việc đi lại của mọi người. Sau khi ra mắt mô hình, các lực lượng phối hợp đã triển khai thực hiện theo đúng phương án. Lực lượng chính thực hiện mô hình là Hội CCB và Đoàn TN phường. Vào các buổi tan học, tại cổng trường đều có 2 Hội viên CCB, 1 Đoàn viên TN cùng cán bộ giáo viên nhà trường hướng dẫn giao thông, sắp xếp xe cho các bậc phụ huynh khi đến đón con, em. Bước đầu gặp nhiều khó khăn, nhưng với sự nỗ lực, nhiệt tình, trách nhiệm và lòng quyết tâm của tập thể các hội đoàn thể, công tác đảm bảo ANTT, ATGT tại cổng trường học Tiểu học Điện Biên 2 đã đi vào nề nếp, việc chấp hành các quy định trong sắp xếp phương tiện giao thông của phụ huynh học sinh khi đón con em đã đi vào trật tự, quy cũ, hiện tại vị trí cổng trường tiểu học Điện Biên 2 đã không còn bị ùn tắc vào giờ cao điểm. Việc làm này đã được Nhân dân và các bậc phụ huynh học sinh đồng tình ủng hộ và tự giác chấp hành trong thời gian qua. Ngày 20/3/2023, đoàn công tác của Thành ủy, Hội CCB thành phố kiểm tra đã đánh giá cao công tác thực hiện và duy trì mô hình này.
Một số hình ảnh mô hình Tổ tự quản đảm bảo ANTT, ATGT tại cổng trường học
- Sáng ngày 26/7/2024 Đảng ủy phường Điện Biên long trọng tổ chức Lễ trao tặng Huy hiệu Đảng đợt 19/5/2024
- HỘI CCB PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN THĂM, TẶNG QUÀ THƯƠNG BINH, BỆNH BINH, NGƯỜI CÓ CÔNG VỚI CÁCH MẠNG
- PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC THĂM HỎI, ĐỘNG VIÊN, TẶNG QUÀ CÁC GIA ĐÌNH THƯƠNG BINH, BỆNH BINH, GIA ĐÌNH LIỆT SĨ, NGƯỜI CO CÔNG VỚI CÁCH MẠNG NHÂN NGÀY THƯƠNG BINH – LIỆT SĨ 27/7
- Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - Một nhân cách lớn mang tầm thời đại
- “Tất cả đời ta, tất cả sức ta, ta đã hiến dâng cho sự nghiệp cao đẹp nhất...”
- HĐND PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC KỲ HỌP THỨ 11 KHÓA X
- Thăm, tặng quà các gia đình thương binh, người có công với cách mạng phường Điện Biên
- Công khai thực hiện Danh mục thủ tục hành chính trong lĩnh vực Hộ tịch
- Triển khai Nghị định số 69/2024/NĐ - CP quy định về định danh và xác thực điện tử; Nghị định số 70/2024/NĐ-CP quy định chi tiết một số điều và biện pháp thi hành Luật Căn cước
- PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC CHƯƠNG TRÌNH LIÊN HOAN VĂN NGHỆ “VUI CÙNG HÈ” NĂM 2024
Công khai kết quả giải quyết TTHC
ĐIỆN THOẠI HỮU ÍCH
02373.742.289