HĐND PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN KHÓA X, NHIỆM KỲ 2021-2026 TỔ CHỨC KỲ HỌP THỨ SÁU
Sáng ngày 15/5/2023, HĐND phường Điện Biên khóa X, nhiệm kỳ 2021 - 2026 đã tổ chức kỳ họp thứ Sáu (kỳ họp Chuyên đề) bầu bổ sung chức danh Chủ tịch HĐND, UBND phường, ủy viên ủy ban phường nhiệm kỳ 2021 - 2026. Tham dự kỳ họp có các đồng chí Lê Doãn Thành, Trưởng Ban Tổ chức Thành ủy; Đ/c Hà Ánh Dương, Phó Trưởng ban Pháp chế HĐND thành phố; các đồng chí trong Thường trực Đảng ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ, UVUBND phường, các ông bà Đại biểu HĐND phường khóa X, nhiệm kỳ 2021-2026.
Toàn cảnh hội nghị
Kỳ họp thứ Sáu HĐND phường Điện Biên khóa X, nhiệm kỳ 2021 - 2026 đã thực hiện quy trình miễn nhiệm chức danh Chủ tịch UBND phường khóa X, nhiệm kỳ 2021-2026 đối với ông Lê Đình Mão, nguyên Chủ tịch UBND phường do bổ nhiệm vào vị trí công tác mới; miễn nhiệm chức danh Ủy viên Ủy ban và thôi làm nhiệm vụ đại biểu HĐND khóa X đối với Ông Lê Anh Xuân, nguyên UVUB, Trưởng công an phường do được điều động, bổ nhiệm vị trí công tác mới. Tại kỳ họp đã thông qua Tờ trình, Nghị quyết của HĐND phường giới thiệu nhân sự bầu bổ sung chức danh Chủ tịch HĐND phường Điện Biên đối với ông Lê Đình Mão, Bí thư Đảng ủy phường, nguyên Chủ tịch UBND phường Điện Biên; bầu bổ sung chức danh Chủ tịch UBND phường Điện Biên đối với bà Lê Thị Quỳnh Thơ, nguyên PBT TT ĐU phường Điện Biên; bầu bổ sung chức danh UVUB phường đối với ông Nguyễn Hồng Hải, nguyên đội trưởng đội cảnh sát giao thông, trật tự, công an thành phố đến công tác và giữ chức vụ Trưởng công an phường Điện Biên.
Đại biểu HĐND phường đã tiến hành biểu quyết lấy ý kiến nhất trí về nhân sự được giới thiệu và tiến hành bầu bằng phiếu kín. Kết quả đồng chí Lê Đình Mão trúng cử vào chức danh Chủ tịch HĐND phường Điện Biên, đồng chí Lê Thị Quỳnh Thơ trúng cử vào chức danh Chủ tịch UBND phường Điện Biên, đồng chí Nguyễn Hồng Hải trúng cử vào chức danh UV UB phường khóa X, nhiệm kỳ 2021 - 2026, với tỷ lệ phiếu bầu đạt 100%
Chúc mừng các đồng chí được HĐND phường Điện biên tín nhiệm bầu giữ chức vụ Chủ tịch HĐND, UBND, UVUB phường nhiệm kỳ 2021 – 2026
Đồng chí Lê Đình Mão, Bí thư Đảng ủy phường - Tân Chủ tịch HĐND phường phát biểu nhận nhiệm vụ
Đồng chí Lê Thị Quỳnh Thơ - Tân Chủ tịch UBND phường phát biểu nhận nhiệm vụ
Phát biểu tại kỳ họp các đồng chí được bầu giữ chức vụ Chủ tịch HĐND, UBND phường Điện Biên, nhiệm kỳ 2021 - 2026 hứa sẽ nổ lực phấn đấu, khắc phục mọi khó khăn, hoàn thành mọi nhiệm vụ được giao; đoàn kết một lòng, phát huy dân chủ, năng động, sáng tạo, thống nhất với “Quyết tâm cao, nỗ lực lớn, hành động quyết liệt, hiệu quả” với tinh thần khát vọng thịnh vượng xây dựng quê hương ngày càng giàu đẹp, văn minh, hiện đại, phấn đấu thi đua thực hiện thắng lợi các mục tiêu, nhiệm vụ phát triển kinh tế - xã hội năm 2023; các mục tiêu, nhiệm vụ mà Nghị quyết Đại hội Đảng bộ phường Điện Biên lần thứ XVI, nhiệm kỳ 2020-2025 đã đề ra, quyết tâm phấn đấu xây dựng phường đến năm 2025 trở thành đơn vị “Anh hùng Lao động trong thời kỳ đổi mới”
TT HĐND phường Điện Biên!
- Sáng ngày 26/7/2024 Đảng ủy phường Điện Biên long trọng tổ chức Lễ trao tặng Huy hiệu Đảng đợt 19/5/2024
- HỘI CCB PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN THĂM, TẶNG QUÀ THƯƠNG BINH, BỆNH BINH, NGƯỜI CÓ CÔNG VỚI CÁCH MẠNG
- PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC THĂM HỎI, ĐỘNG VIÊN, TẶNG QUÀ CÁC GIA ĐÌNH THƯƠNG BINH, BỆNH BINH, GIA ĐÌNH LIỆT SĨ, NGƯỜI CO CÔNG VỚI CÁCH MẠNG NHÂN NGÀY THƯƠNG BINH – LIỆT SĨ 27/7
- Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - Một nhân cách lớn mang tầm thời đại
- “Tất cả đời ta, tất cả sức ta, ta đã hiến dâng cho sự nghiệp cao đẹp nhất...”
- HĐND PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC KỲ HỌP THỨ 11 KHÓA X
- Thăm, tặng quà các gia đình thương binh, người có công với cách mạng phường Điện Biên
- Công khai thực hiện Danh mục thủ tục hành chính trong lĩnh vực Hộ tịch
- Triển khai Nghị định số 69/2024/NĐ - CP quy định về định danh và xác thực điện tử; Nghị định số 70/2024/NĐ-CP quy định chi tiết một số điều và biện pháp thi hành Luật Căn cước
- PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC CHƯƠNG TRÌNH LIÊN HOAN VĂN NGHỆ “VUI CÙNG HÈ” NĂM 2024
Công khai kết quả giải quyết TTHC
ĐIỆN THOẠI HỮU ÍCH
02373.742.289