GƯƠNG SÁNG THANH NIÊN PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TÌNH NGUYỆN LÊN ĐƯỜNG BẢO VỆ TỔ QUỐC
Trong khí sôi nổi hăng hái của thanh niên thành phố Thanh Hóa nói chung và thanh niên phường Điện Biên nói riêng tham gia khám tuyển nghĩa vụ quân sự và lên đường nhập ngũ năm 2022, đã có những tấm gương sáng xung phong tình nguyện thực hiện nghĩa vụ quân sự bảo vệ Tổ quốc, trong số đó tiêu biểu là thanh niên Lê Nhật Khánh, sinh năm 2003, ở số nhà 26, phố Triệu Quốc Đạt, phường Điện Biên.
Thanh niên Lê Nhật Khánh sinh ra trong một gia đình tri thức, bố là ông Lê Sơn Tùng, - công chức, công tác tại văn phòng Ủy ban nhân dân tỉnh Thanh Hóa; mẹ là bà Nguyễn Thị Hồng Nga - viên chức nhà hát nghệ thuật truyền thống Thanh Hóa. Hiện em đang học khoa Công nghệ thông tin truyền thông, trường Đại học Hồng Đức nhưng đã tạm gác lại những dự định của bản thân, xin với nhà trường được bảo lưu kết quả học tập để tình nguyện viết đơn lên đường thực hiện nghĩa vụ quân sự, nối tiếp truyền thống vẻ vang của cha ông ta, thể hiện ý chí, trách nhiệm đối với Tổ quốc, sẵn sàng góp sức mình cho sự nghiệp bảo vệ quê hương, thực hiện tốt nghĩa vụ của người công dân đối với đất nước.
Nhằm thực hiện tốt chính sách hậu phương quân đội, khích lệ, động viên thanh niên trúng tuyển nghiã vụ quân sự năm 2022 chuẩn bị lên đường nhập ngũ, chiều ngày 23/1/2022,Thành Đoàn thành phố Thanh Hóa đã đến thăm và tặng quà cho các thanh niên.
(Đồng chí Đỗ Tiến Tới - Phó Bí thư, Phụ trách Thành đoàn thành phố Thanh Hóa tặng quà cho thanh niên Lê Nhật Khánh ở phường Điện Biên)
Qua việc làm ý nghĩa của thanh niên Lê Nhật Khánh là tấm gương sáng cho nhiều đoàn viên, thanh niên trong và ngoài phường học tập, noi theo, góp sức vào công cuộc xây dựng và bảo vệ tổ quốc Việt Nam xã hội chủ nghĩa trong giai đoạn mới hiện nay.
Tấm gương thanh niên Lê Nhật Khánh chính là nguồn động viên to lớn cho các bạn đoàn viên, thanh niên tham gia nghĩa vụ quân sự. Khẳng định được tinh thần, bản lĩnh của tuổi trẻ phường Điện Biên, là tấm gương sáng trong thực hiện phong trào “Người dân thành phố Thanh Hóa, nói lời hay, làm việc tốt, hành động thân thiện” , đóng góp tuổi trẻ của mình cho sự nghiệp xây dựng và bảo vệ Tổ quốc.
- Sáng ngày 26/7/2024 Đảng ủy phường Điện Biên long trọng tổ chức Lễ trao tặng Huy hiệu Đảng đợt 19/5/2024
- HỘI CCB PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN THĂM, TẶNG QUÀ THƯƠNG BINH, BỆNH BINH, NGƯỜI CÓ CÔNG VỚI CÁCH MẠNG
- PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC THĂM HỎI, ĐỘNG VIÊN, TẶNG QUÀ CÁC GIA ĐÌNH THƯƠNG BINH, BỆNH BINH, GIA ĐÌNH LIỆT SĨ, NGƯỜI CO CÔNG VỚI CÁCH MẠNG NHÂN NGÀY THƯƠNG BINH – LIỆT SĨ 27/7
- Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - Một nhân cách lớn mang tầm thời đại
- “Tất cả đời ta, tất cả sức ta, ta đã hiến dâng cho sự nghiệp cao đẹp nhất...”
- HĐND PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC KỲ HỌP THỨ 11 KHÓA X
- Thăm, tặng quà các gia đình thương binh, người có công với cách mạng phường Điện Biên
- Công khai thực hiện Danh mục thủ tục hành chính trong lĩnh vực Hộ tịch
- Triển khai Nghị định số 69/2024/NĐ - CP quy định về định danh và xác thực điện tử; Nghị định số 70/2024/NĐ-CP quy định chi tiết một số điều và biện pháp thi hành Luật Căn cước
- PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC CHƯƠNG TRÌNH LIÊN HOAN VĂN NGHỆ “VUI CÙNG HÈ” NĂM 2024
Công khai kết quả giải quyết TTHC
ĐIỆN THOẠI HỮU ÍCH
02373.742.289