ĐOÀN THANH NIÊN PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN RA QUÂN XÓA QUẢNG CÁO RAO VẶT SAI QUY ĐỊNH.
Nhằm góp phần xây dựng phường Điện Biên xanh, sạch đẹp, văn minh đô thị. Ngày 02/7/2022 Đoàn thanh niên phường Điện Biên tổ chức ra quân bóc, xóa quảng cáo, rao vặt, tờ rơi trái phép, sai quy định gây mất mỹ quan đô thị tại các tuyến đường trên địa bàn phường.
Đúng 7 giờ ngày 02/7/2022, các bạn đoàn viên, thanh niên đã tập hợp đông đủ tại sân UBND phường để nhận chổi quét, dao cạo, sơn…. Mỗi người một tay, các bạn chia nhau dùng dao cạo sạch và quét, bỏ các mẫu giấy rác vào túi nilon nhằm góp phần cải tạo môi trường cảnh quan.
Ngay trong buổi sáng ra quân, các mẫu quảng cáo vốn được dán dày đặc trên trụ điện, đèn giao thông. Các bạn đoàn viên còn dùng bình sơn xịt để xóa trắng các hình vẽ “bẩn” ở tường công cộng và trụ điện. Nhiều người dân trên địa bàn đã lên tiếng cảm ơn hành động của các bạn đoàn viên, vì không chỉ trước nhà họ, mà cả dãy phố đều trở nên sạch sẽ và dễ nhìn hơn. Hành động này tuy nhỏ nhưng đã để lại trong lòng người dân những ấn tượng đẹp về hình ảnh thân thiện của đoàn viên, thanh niên phường Điện Biên.
Đông đảo đoàn viên thanh niên phường đến từ các chi đoàn khu phố và trường học đã tiến hành bóc xóa và xử lý được hơn 1.000 quảng cáo, rao vặt trái phép trên các cột điện, cây xanh, bờ tường… tại các tuyến đường trên địa bàn phường, trả lại khung cảnh sạch đẹp cho các tuyến đường. Bên cạnh đó, đoàn thanh niên phường còn tuyên truyền người dân chung tay giữ gìn vệ sinh môi trường, cảnh quan đô thị, không thực hiện hành vi quảng cáo, rao vặt sai quy định trên các trụ điện, vứt rác thải ra lòng, lề đường, xây dựng các tuyến đường, vỉa hè không rác thải...
ĐTN phường Điện Biên ra quân bóc, xóa quảng cáo, rao vặt, tờ rơi trái phép
Thời gian qua, mặc dù đã nhiều lần tổ chức bóc xóa quảng cáo rao vặt sai quy định, tuy nhiên tình trạng quảng cáo rao vặt đã xuất hiện trở lại trên nhiều tuyến phố. Việc tổ chức ra quân bóc, xóa biển quảng cáo rao vặt sai quy định không chỉ là việc làm thiết thực, nêu cao tinh thần xung kích, tình nguyện mà qua đó còn góp phần nâng cao nhận thức, ý thức đoàn viên, thanh niên và nhân dân về giữ gìn vệ sinh môi trường, thực hiện nếp sống văn minh đô thị.
Bộ phận Văn hóa phường
- Sáng ngày 26/7/2024 Đảng ủy phường Điện Biên long trọng tổ chức Lễ trao tặng Huy hiệu Đảng đợt 19/5/2024
- HỘI CCB PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN THĂM, TẶNG QUÀ THƯƠNG BINH, BỆNH BINH, NGƯỜI CÓ CÔNG VỚI CÁCH MẠNG
- PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC THĂM HỎI, ĐỘNG VIÊN, TẶNG QUÀ CÁC GIA ĐÌNH THƯƠNG BINH, BỆNH BINH, GIA ĐÌNH LIỆT SĨ, NGƯỜI CO CÔNG VỚI CÁCH MẠNG NHÂN NGÀY THƯƠNG BINH – LIỆT SĨ 27/7
- Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - Một nhân cách lớn mang tầm thời đại
- “Tất cả đời ta, tất cả sức ta, ta đã hiến dâng cho sự nghiệp cao đẹp nhất...”
- HĐND PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC KỲ HỌP THỨ 11 KHÓA X
- Thăm, tặng quà các gia đình thương binh, người có công với cách mạng phường Điện Biên
- Công khai thực hiện Danh mục thủ tục hành chính trong lĩnh vực Hộ tịch
- Triển khai Nghị định số 69/2024/NĐ - CP quy định về định danh và xác thực điện tử; Nghị định số 70/2024/NĐ-CP quy định chi tiết một số điều và biện pháp thi hành Luật Căn cước
- PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC CHƯƠNG TRÌNH LIÊN HOAN VĂN NGHỆ “VUI CÙNG HÈ” NĂM 2024
Công khai kết quả giải quyết TTHC
ĐIỆN THOẠI HỮU ÍCH
02373.742.289