ĐOÀN THANH NIÊN PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN DUY TRÌ, THỰC HIỆN TỐT MÔ HÌNH TUYÊN TRUYỀN VIÊN BẢO VỆ MÔI TRƯỜNG, XUNG KÍCH TRONG CHUYỂN ĐỔI SỐ.
Phát huy tinh thần xung kích, tình nguyện vì cuộc sống cộng đồng. Ngày 09/4/2023, Thực hiện công văn số 1431 ngày 07/3/2023 của Thành ủy thành phố Thanh Hóa về việc tổ chức triển khai thực hiện có hiệu quả tháng thanh niên, tiếp tục duy trì và thực hiện tốt mô hình Tuyên truyền viên bảo vệ môi, bóc xóa biển quảng cáo sai quy định trên các tuyến đường. Đoàn thanh niên phường Điện Biên phối hợp với Hội LHPN phường tổ chức dọn vệ sinh môi trường khu vực Công an, Phòng cảnh sát giao thông thành phố (cũ) thuộc TDP Ngô Quyền và khu vực Tòa án nhân dân thành phố (cũ).
Cuộc ra quân đã thu hút được đông đảo các tình nguyện viên là đoàn viên thanh niên, Hội LHPN các tổ dân phố tham gia nhiệt tình, trách nhiệm với mục đích Làm cho thành phố trở nên xanh, sạch, đẹp hơn; tuyên truyền đến người dân nâng cao ý thức bảo vệ môi trường, không xả nước thải, rác thải bừa bãi, đổ rác đúng giờ, đúng nơi quy định. Mỗi đoàn viên, hội viên là một tuyên truyền viên tích cực về công tác VSMT.
Một số hình ảnh các tình nguyện viên tham gia
Bên cạnh đó là lực lượng xung kích, hỗ trợ trong công tác chuyển đổi số, phối hợp với công an phường hướng dẫn đăng ký, kích hoạt tài khoản định danh điện tử cho công dân trên địa bàn phường Điện Biên.
Một số hình ảnh tham gia hỗ trợ hướng dẫn đăng ký, kích hoạt tài khoản định danh điện tử cho công dân
- PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN RA QUÂN TỔNG VỆ SINH MÔI TRƯỜNG TẠI KHU VỰC HỒ THÀNH IV
- Sáng ngày 26/7/2024 Đảng ủy phường Điện Biên long trọng tổ chức Lễ trao tặng Huy hiệu Đảng đợt 19/5/2024
- HỘI CCB PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN THĂM, TẶNG QUÀ THƯƠNG BINH, BỆNH BINH, NGƯỜI CÓ CÔNG VỚI CÁCH MẠNG
- PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC THĂM HỎI, ĐỘNG VIÊN, TẶNG QUÀ CÁC GIA ĐÌNH THƯƠNG BINH, BỆNH BINH, GIA ĐÌNH LIỆT SĨ, NGƯỜI CO CÔNG VỚI CÁCH MẠNG NHÂN NGÀY THƯƠNG BINH – LIỆT SĨ 27/7
- Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - Một nhân cách lớn mang tầm thời đại
- “Tất cả đời ta, tất cả sức ta, ta đã hiến dâng cho sự nghiệp cao đẹp nhất...”
- HĐND PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC KỲ HỌP THỨ 11 KHÓA X
- Thăm, tặng quà các gia đình thương binh, người có công với cách mạng phường Điện Biên
- Công khai thực hiện Danh mục thủ tục hành chính trong lĩnh vực Hộ tịch
- Triển khai Nghị định số 69/2024/NĐ - CP quy định về định danh và xác thực điện tử; Nghị định số 70/2024/NĐ-CP quy định chi tiết một số điều và biện pháp thi hành Luật Căn cước
Công khai kết quả giải quyết TTHC
ĐIỆN THOẠI HỮU ÍCH
02373.742.289