ĐẢNG ỦY PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN SƠ KẾT GIỮA NHIỆM KỲ THỰC HIỆN NGHỊ QUYẾT ĐẠI HỘI ĐẢNG BỘ PHƯỜNG LẦN THỨ XVI, NHIỆM KỲ 2020 – 2025
Chiều 11/05/2023, Đảng ủy phường Điện Biên tổ chức sơ kết giữa nhiệm kỳ thực hiện Nghị quyết Đại hội Đảng bộ phường lần thứ XVI, nhiệm kỳ 2020 – 2025. Tới dự có đồng chí Lê Doãn Thành, UVBTV Thành ủy, Trưởng Ban Tổ chức Thành ủy, đại diện Ban Tuyên giáo Thành ủy.
![IMG-1521.JPG](https://truyenhinhtpth.vn/file/thumb/500/636927455.jpg)
Toàn cảnh hội nghị.
Từ đầu nhiệm kỳ 2020 – 2025, Đảng ủy phường Điện Biên đã tập trung lãnh đạo, chỉ đạo thực hiện Nghị quyết Đại hội Đảng bộ phường lần thứ XVI đã đề ra. Phường Điện Biên đã hoàn thành 20/20 chỉ tiêu Nghị quyết Đại hội đề ra, trong đó có 12/20 chỉ tiêu vượt kế hoạch. Nổi bật là tình hình kinh tế, chính trị ổn định, văn hóa - xã hội phát triển, cải cách hành chính được quan tâm đổi mới mạnh mẽ, công tác an toàn thực phẩm nâng cao, chuyển đổi số luôn dẫn đầu thành phố. Công tác xây dựng Đảng, xây dựng chính quyền đạt được những kết quả nổi bật. Trong 3 năm qua, Đảng ủy đã ban hành 7 Nghị quyết chuyên đề để tập trung lãnh đạo, chỉ đạo và tổ chức thực hiện hiệu quả các nhiệm vụ trọng tâm. Thực hiện công tác phát triển đảng viên, kết nạp 18 đảng viên mới, đạt 72% mục tiêu Nghị quyết đề ra. Duy trì và nâng cao chất lượng sinh hoạt chi bộ thường kỳ và sinh hoạt chuyên đề, sinh hoạt đảng theo Quy định 213 của Bộ Chính trị. 3 năm liền Đảng bộ được BTV Thành ủy xếp loại hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ. Hội đồng nhân dân phường tổ chức 5 kỳ họp, ban hành 20 Nghị quyết và 10 thông báo kết luận, giám sát chuyên đề 7 cuộc. Hoạt động của Mặt trận Tổ quốc và các đoàn thể duy trì tốt, thể hiện vai trò trong việc tập hợp các tầng lớp nhân dân thực hiện nhiệm vụ chính trị của địa phương.
Các đại biểu tham dự hội nghị.
Trong nửa nhiệm kỳ qua, các chỉ tiêu về kinh tế của phường thực hiện đều cơ bản đạt so với Nghị quyết đề ra. Tốc độ tăng giá trị sản xuất công nghiệp xây dựng đạt 18,4%, thương mại - dịch vụ đạt 29,4%. Lĩnh vực quản lý đất đai, đô thị, vệ sinh môi trường được tập trung chỉ đạo thực hiện quyết liệt. Các hoạt động văn hóa xã hội được quan tâm, tiếp tục có nhiều chuyển biến. Công tác phòng chống dịch bệnh được tăng cường. Duy trì phong trào xây dựng gia đình văn hóa, tỷ lệ gia đình văn hóa hàng năm đều vượt kế hoạch, có 8/8 tổ dân phố, 21 cơ quan, đơn vị giữ vững danh hiệu văn hóa, duy trì tổ dân phố kiểu mẫu, danh hiệu phường kiểu mẫu. Tình hình an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội được đảm bảo.
- Sáng ngày 26/7/2024 Đảng ủy phường Điện Biên long trọng tổ chức Lễ trao tặng Huy hiệu Đảng đợt 19/5/2024
- HỘI CCB PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN THĂM, TẶNG QUÀ THƯƠNG BINH, BỆNH BINH, NGƯỜI CÓ CÔNG VỚI CÁCH MẠNG
- PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC THĂM HỎI, ĐỘNG VIÊN, TẶNG QUÀ CÁC GIA ĐÌNH THƯƠNG BINH, BỆNH BINH, GIA ĐÌNH LIỆT SĨ, NGƯỜI CO CÔNG VỚI CÁCH MẠNG NHÂN NGÀY THƯƠNG BINH – LIỆT SĨ 27/7
- Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - Một nhân cách lớn mang tầm thời đại
- “Tất cả đời ta, tất cả sức ta, ta đã hiến dâng cho sự nghiệp cao đẹp nhất...”
- HĐND PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC KỲ HỌP THỨ 11 KHÓA X
- Thăm, tặng quà các gia đình thương binh, người có công với cách mạng phường Điện Biên
- Công khai thực hiện Danh mục thủ tục hành chính trong lĩnh vực Hộ tịch
- Triển khai Nghị định số 69/2024/NĐ - CP quy định về định danh và xác thực điện tử; Nghị định số 70/2024/NĐ-CP quy định chi tiết một số điều và biện pháp thi hành Luật Căn cước
- PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC CHƯƠNG TRÌNH LIÊN HOAN VĂN NGHỆ “VUI CÙNG HÈ” NĂM 2024
Công khai kết quả giải quyết TTHC
ĐIỆN THOẠI HỮU ÍCH
02373.742.289