CÔNG ĐIỆN KHẨN Về việc sẵn sàng ứng phó với bão Conson và mưa lớn
Theo bản tin của Trung tâm Dự áo Khí tượng thủy văn Quốc gia, hiện nay bão Conson đang hoạt động trên khu vực miền Trung Phi-lip-pin, từ ngày hôm nay (08/9) đến ngày 09/9, khu vực từ Thanh Hóa đến Quảng Bình có mưa to đến rất to với tổng lượng mưa 100-200 mm/đợt, có nơi trên 250 mm/đợt.
Chủ tịch UBND phường yêu cầu Công an phường, Ban chỉ huy Quân sự phường, các bộ phận liên quan khẩn trương thực hiện các nội dung sau:
1. Rà soát phương án Phòng chống thiên tai theo phương châm “4 tại chỗ”
2. Rà soát các cây xanh, cột điện, cột thu phát sóng ... có khả năng gãy đổ, mất an toàn. Có biện pháp gia cố, chặt hạ, tháo dỡ phù hợp và cảnh báo để đảm bảo an toàn cho nhân dân.
3. Kiểm tra trên các tuyến đường giao thông phát hiện các nắp cống bị mất, tấm đan rãnh, bị sập; đặc biệt là các điểm có nguy cơ ngập lụt sâu; có biện pháp hướng dẫn, cảnh báo cho người tham gia giao thông biết để đảm bảo an toàn khi có ngập lụt.
4. Thông báo cho các đơn vị nhà thầu thi công các công trình trên địa bàn tạm dừng thi công cho đến khi bão tan; có phương án đảm bảo an toàn cho công trình khi mưa to, gió lớn; thu dọn công trường, bảo vệ các công trình, chằng chống, không để vật tư, vật liệu bay rơi gây nguy hiểm; bố trí nhân lực, vật tư, máy móc, thiết bị sẵn sàng ứng phó, xử lý khi có tình huống
5. Sẵn sàng lực lượng, phương tiện cứu hộ, cứu nạn để kịp thời ứng cứu khi có yêu cầu.
UBND phường Điện Biên thông báo đến toàn thể nhân dân trên địa bàn phường được biết và thực hiện tốt các nội dung sau:
1. Theo dõi chặt chẽ diễn biến của bão, mưa lũ để chủ động phòng tránh, ứng phó có hiệu quả, không để xảy ra thiệt hại do chủ quan.
2. Các hộ dân chằng chống, gia cố nhà cửa, đảm bảo an toàn, nhất là các hộ gia đình có nhà cửa chưa kiên cố.
Chủ tịch UBND phường yêu cầu các bộ phận liên quan nghiêm túc triển khai thực hiện và thông báo đến toàn thể nhân dân được biết để chủ động phòng tránh, ứng phó có hiệu quả.
Bộ phận Văn hóa phường
- Sáng ngày 26/7/2024 Đảng ủy phường Điện Biên long trọng tổ chức Lễ trao tặng Huy hiệu Đảng đợt 19/5/2024
- HỘI CCB PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN THĂM, TẶNG QUÀ THƯƠNG BINH, BỆNH BINH, NGƯỜI CÓ CÔNG VỚI CÁCH MẠNG
- PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC THĂM HỎI, ĐỘNG VIÊN, TẶNG QUÀ CÁC GIA ĐÌNH THƯƠNG BINH, BỆNH BINH, GIA ĐÌNH LIỆT SĨ, NGƯỜI CO CÔNG VỚI CÁCH MẠNG NHÂN NGÀY THƯƠNG BINH – LIỆT SĨ 27/7
- Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - Một nhân cách lớn mang tầm thời đại
- “Tất cả đời ta, tất cả sức ta, ta đã hiến dâng cho sự nghiệp cao đẹp nhất...”
- HĐND PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC KỲ HỌP THỨ 11 KHÓA X
- Thăm, tặng quà các gia đình thương binh, người có công với cách mạng phường Điện Biên
- Công khai thực hiện Danh mục thủ tục hành chính trong lĩnh vực Hộ tịch
- Triển khai Nghị định số 69/2024/NĐ - CP quy định về định danh và xác thực điện tử; Nghị định số 70/2024/NĐ-CP quy định chi tiết một số điều và biện pháp thi hành Luật Căn cước
- PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC CHƯƠNG TRÌNH LIÊN HOAN VĂN NGHỆ “VUI CÙNG HÈ” NĂM 2024
Công khai kết quả giải quyết TTHC
ĐIỆN THOẠI HỮU ÍCH
02373.742.289