Ban chấp hành đoàn phường Điện Biên phối hợp với trường THCS Điện Biên, Công ty Thiết bị Vật tư y tế Thanh Hoá tổ chức chương trình Chăm sóc mắt học đường.
Đăng lúc: 00:00:00 27/04/2023 (GMT+7)
“Đôi mắt là cửa sổ của tâm hồn”, mắt là tài sản vô cùng quý giá của mỗi người. Bảo vệ và chăm sóc đôi mắt là bảo vệ và chăm sóc chính mình. Vì nhiều nguyên nhân mà hiện nay các bệnh về mắt đang gia tăng rất nhanh, nhất là tật khúc xạ ở lứa tuổi học đường. Thực hiện chương trình công tác đoàn và phong trào TTN năm 2023. Ngày 27/4/2024 BCH đoàn phường phối hợp với trường THCS Điện Biên, Công ty Thiết bị Vật tư y tế Thanh Hoá tổ chức chương trình Chăm sóc mắt học đường.
Chương trình diễn ra với các hoạt động khám, kiểm tra và tư vấn cách chăm sóc, bảo vệ mắt cho hơn 1.000 em học sinh trường THCS Điện Biên.Bên cạnh đó, chương trình cũng mong muốn nâng cao ý thức bảo vệ mắt, cải thiện sức khoẻ thị lực của giới trẻ Việt, từ đó giúp các em tự tin để học tập thật tốt và để thực hiện những ước mơ, hoài bão của mình. Chương trình nhận được sự ủng hộ, đồng tình hưởng ứng của toàn thể cán bộ, giáo viên, đông đảo phụ huynh và học sinh nhà trường. Đây là hoạt động thiết thực chào mừng Kỷ niệm 48 năm ngày giải phóng hoàn toàn miền Nam, thống nhất đất nước (30/4/1975-30/4/2023); 137 năm ngày Quốc tế lao động (01/5/1886-01/5/2023).
![109b1b43b85f67013e4e.jpg](/file/thumb/500/635352954.jpg)
![b0da9a7d3861e73fbe70.jpg](/file/thumb/500/635352956.jpg)
![b0da9a7d3861e73fbe70.jpg](/file/thumb/500/635352955.jpg)
![d25486e120fdffa3a6ec.jpg](/file/thumb/500/635352957.jpg)
![93fc613dc721187f4130.jpg](/file/thumb/500/635352959.jpg)
![93fc613dc721187f4130.jpg](/file/thumb/500/635352958.jpg)
Một số hình ảnh chương trình Chăm sóc mắt học đường
Nguồn - Đoàn thanh niên công sản Hồ Chí Minh phường Điện Biên
Các tin khác
- Sáng ngày 26/7/2024 Đảng ủy phường Điện Biên long trọng tổ chức Lễ trao tặng Huy hiệu Đảng đợt 19/5/2024
- HỘI CCB PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN THĂM, TẶNG QUÀ THƯƠNG BINH, BỆNH BINH, NGƯỜI CÓ CÔNG VỚI CÁCH MẠNG
- PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC THĂM HỎI, ĐỘNG VIÊN, TẶNG QUÀ CÁC GIA ĐÌNH THƯƠNG BINH, BỆNH BINH, GIA ĐÌNH LIỆT SĨ, NGƯỜI CO CÔNG VỚI CÁCH MẠNG NHÂN NGÀY THƯƠNG BINH – LIỆT SĨ 27/7
- Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - Một nhân cách lớn mang tầm thời đại
- “Tất cả đời ta, tất cả sức ta, ta đã hiến dâng cho sự nghiệp cao đẹp nhất...”
- HĐND PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC KỲ HỌP THỨ 11 KHÓA X
- Thăm, tặng quà các gia đình thương binh, người có công với cách mạng phường Điện Biên
- Công khai thực hiện Danh mục thủ tục hành chính trong lĩnh vực Hộ tịch
- Triển khai Nghị định số 69/2024/NĐ - CP quy định về định danh và xác thực điện tử; Nghị định số 70/2024/NĐ-CP quy định chi tiết một số điều và biện pháp thi hành Luật Căn cước
- PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC CHƯƠNG TRÌNH LIÊN HOAN VĂN NGHỆ “VUI CÙNG HÈ” NĂM 2024
Công khai kết quả giải quyết TTHC
Truy cập
Hôm nay:
4819
Hôm qua:
8605
Tuần này:
37273
Tháng này:
83776
Tất cả:
960844
ĐIỆN THOẠI HỮU ÍCH
Số điện thoại tiếp nhận của các tổ chức, cá nhân liên quan đến giải quyết thủ tục hành chính
02373.742.289
02373.742.289