SÔI NỔI CÁC HOẠT ĐỘNG KỶ NIỆM “NGÀY HỘI TOÀN DÂN BẢO VỆ AN NINH TỔ QUỐC”
Nhân dịp kỷ niệm 77 năm truyền thống lực lượng Công an nhân dân 19/8/1945 – 19/8/2022 và 17 năm “Ngày hội toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc” 19/8/2005 – 19/8/2022. Trong ngày 17/8 trên địa bàn phường Điện Biên đã tổ chức “Ngày hội toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc”, để cùng nhau điểm lại những kết quả đạt được trong công tác đảm bảo an ninh trật tự trên địa bàn.
*Tại nhà văn hoá phố Lê Hoàn 2, UBND phường Điện Biên đã tổ chức “Ngày hội toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc năm 2022 làm điểm.
Toàn cảnh buổi lễ (Ảnh Thu Hiền)
Hiện nay, trên địa bàn phường Điện Biên có 8 phố với 45 tổ an ninh xã hội, có nhiều mô hình tự quản về an ninh trật tự đã và đang phát huy tác dụng, tiêu biểu như: mô hình camera an ninh, Tổ tự quản phòng chống tội phạm, toàn dân phòng ngừa đấu tranh với tội phạm trộm cấp, ma túy,…những mô hình này đã góp phần giữ vững an ninh chính trị, trật tự an toàn xã hội, xây dựng, củng cố khối đại đoàn kết toàn dân, thế trận an ninh nhân dân vững chắc, không có điểm nóng, phức tạp về an ninh trật tự, tạo môi trường thuận lợi cho phát triển kinh tế - xã hội của phố Lê Hoàn nói riêng và của phường Điện Biên nói chung.
Các tiết mục văn nghệ do cán bộ và Nhân dân phố Lê Hoàn biểu diễn tại “Ngày hội toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc”. (Ảnh Thu Hiền)
Việc tổ chức “Ngày hội toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc nhằm tuyên truyền, giáo dục truyền thống yêu nước, lòng tự hào dân tộc, nâng cao ý thức trách nhiệm của cán bộ, đảng viên và các tầng lớp Nhân dân trong sự nghiệp bảo vệ an ninh quốc gia, bảo vệ trật tự an toàn xã hội và xây dựng lực lượng công an cách mạng, chính quy, tinh nhuệ, hiện đại đáp ứng yêu cầu, nhiệm vụ trong tình hình mới. Xây dựng mối quan hệ giữa lực lượng công an phường và các ban ngành, đoàn thể và Nhân dân trên địa bàn phường ngày càng mật thiết, chặt chẽ. Động viên quần chúng Nhân dân tích cực tham gia công tác đảm bảo an ninh trật tự trên địa bàn phường, kiên quyết đấu tranh làm thất bại âm mưu, hoạt động phá hoại của các thế lực thù địch và tội phạm, bảo vệ vững chắc an ninh quốc gia, giữ gìn trật tự an toàn xã hội trên địa bàn phường và góp phần xây dựng hình ảnh người cán bộ chiến sĩ công an bản lĩnh, nhân văn, vì Nhân dân phục vụ, được Nhân dân tin yêu.
Lãnh đạo UBND phường Điện Biên tặng giấy khen cho các tập thể và cá cá nhân vì đã có thành tích trong phong trào bảo vệ an ninh Tổ quốc năm 2021; tặng quà cho 8 gia đình có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn phường. (Ảnh Thu Hiền)
- Sáng ngày 26/7/2024 Đảng ủy phường Điện Biên long trọng tổ chức Lễ trao tặng Huy hiệu Đảng đợt 19/5/2024
- HỘI CCB PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN THĂM, TẶNG QUÀ THƯƠNG BINH, BỆNH BINH, NGƯỜI CÓ CÔNG VỚI CÁCH MẠNG
- PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC THĂM HỎI, ĐỘNG VIÊN, TẶNG QUÀ CÁC GIA ĐÌNH THƯƠNG BINH, BỆNH BINH, GIA ĐÌNH LIỆT SĨ, NGƯỜI CO CÔNG VỚI CÁCH MẠNG NHÂN NGÀY THƯƠNG BINH – LIỆT SĨ 27/7
- Tổng Bí thư Nguyễn Phú Trọng - Một nhân cách lớn mang tầm thời đại
- “Tất cả đời ta, tất cả sức ta, ta đã hiến dâng cho sự nghiệp cao đẹp nhất...”
- HĐND PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC KỲ HỌP THỨ 11 KHÓA X
- Thăm, tặng quà các gia đình thương binh, người có công với cách mạng phường Điện Biên
- Công khai thực hiện Danh mục thủ tục hành chính trong lĩnh vực Hộ tịch
- Triển khai Nghị định số 69/2024/NĐ - CP quy định về định danh và xác thực điện tử; Nghị định số 70/2024/NĐ-CP quy định chi tiết một số điều và biện pháp thi hành Luật Căn cước
- PHƯỜNG ĐIỆN BIÊN TỔ CHỨC CHƯƠNG TRÌNH LIÊN HOAN VĂN NGHỆ “VUI CÙNG HÈ” NĂM 2024
Công khai kết quả giải quyết TTHC
ĐIỆN THOẠI HỮU ÍCH
02373.742.289